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 JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI 
 

TAARIFA KWA UMMA 

KUHUSU RATIBA YA UCHAGUZI MDOGO WA UBUNGE KATIKA MAJIMBO 

MATATU NA UDIWANI KATIKA KATA SITA – TANZANIA BARA 

 

Tume ya Taifa ya Uchaguzi ilipokea barua kutoka kwa Spika wa Bunge la Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania, ambaye kwa kuzingatia kifungu cha 37(3) cha Sheria ya 

Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343, aliitaarifu Tume uwepo wa nafasi wazi za Majimbo 

ya Uchaguzi ya Singida Kaskazini, Mkoa wa Singida, kuanzia tarehe 30 Oktoba, 

2017, kufuatia aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo Ndugu Lazaro Nyalandu, 

kuvuliwa uanachama na Chama Cha Mapinduzi. Hivyo, kwa mujibu wa Ibara ya 

71(1)(f) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, amepoteza 

sifa ya kuwa Mbunge. Na kwa upande wa Jimbo la Uchaguzi la Songea Mjini  

Mkoani Ruvuma, nalo liko wazi kuanzia tarehe 24 Novemba, 2017 kufuatia kifo cha 

aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo Ndugu Leonidas Tutubert Gama. 

Aidha, kwa mujibu wa kifungu cha 113(1)(2) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi,  Sura 

ya 343, Tume imepokea Hati kutoka Mahakama Kuu Kanda ya Arusha, ikithibitisha 

kuwa Jimbo la Longido, Mkoa wa Arusha lipo wazi kuanzia tarehe 30 Oktoba, 2017 

kufuatia Mahakama Kuu kufuta matokeo ya uchaguzi wa jimbo hilo na hivyo 

Ndugu Onesmo Ole Nangole aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo kupoteza sifa za 

kuwa Mbunge.  

Wakati huo huo, Waziri mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa kwa kuzingatia 

masharti ya kifungu cha 13(1) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 

292, ameitaarifu Tume uwepo wa nafasi wazi za Madiwani katika Kata sita (6) 

Tanzania Bara. 

Baada ya kupokea taarifa hizo na kwa mujibu wa vifungu vya 37 (1) (b) na 46 (2) vya 

Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343, ikisomwa pamoja na kifungu cha 13(3) cha 

Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292, Tume ya Taifa ya Uchaguzi 

inatoa taarifa kwa Umma kuwa majimbo matatu ya Longido, Songea Mjini na 
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Singida Kaskazini yapo wazi na Kata za Kimandolu, Kihesa, Bukumbi, Kurui, 

Keza na Kwagunda zipo wazi. 

Majimbo na Kata hizo zimeoneshwa kwenye jedwali Na. 1 na Na. 2. 

Jedwali Na. 1: Majimbo ya Uchaguzi yaliyowazi 

Na. Mkoa Halmashauri Jimbo lililowazi 

1. Arusha Halmashauri ya Wilaya ya Longido Longido 

2. Ruvuma Halmashauri ya Manispaa ya Songea Songea Mjini 

3. Singida Halmashauri ya Wilaya ya Singida Singida Kaskazini 

Jedwali Na. 2: Kata zilizowazi 

Na. Mkoa Halmashauri Kata zilizowazi 

1. Arusha Halmashauri ya Jiji la Arusha Kimandolu 

2. Iringa Halmashauri ya Manispaa ya Iringa Kihesa 

3. Tabora Halmashauri ya Wilaya ya Uyui Bukumbi 

4. Pwani Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe Kurui 

5. Kagera Halmashauri ya Wilaya ya Ngara  Keza 

6. Tanga Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe Kwagunda 

Aidha, kwa kuzingatia masharti ya vifungu vya 37(1)(b) (5) na 46 (2) vya Sheria ya 

Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343, pamoja na vifungu vya 13(3) na 41(3) vya Sheria ya 

Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292, Tume inatoa taarifa wa Umma kuhusu 

Ratiba ya uchaguzi mdogo katika majimbo matatu na Kata Sita; kama ifuatavyo: 

1. Kutoa Fomu za Uteuzi katika Majimbo ya Singida Kaskazini na Longido na Kata 

za Keza, Kimandolu, Kwagunda, Bukumbi, Kurui na Kihesa itakuwa kati ya 

tarehe 12 hadi 18 Desemba, 2017. 

2. Kutoa Fomu za Uteuzi katika Jimbo la Songea Mjini itakuwa kati ya tarehe 14 

hadi 20 Desemba, 2017. 

3. Uteuzi wa Wagombea katika Majimbo ya Singida Kaskazini na Longido na Kata 

za Keza, Kimandolu, Kwagunda, Bukumbi, Kurui na Kihesa utafanyika tarehe 18 

Desemba, 2017 
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4. Uteuzi wa Wagombea katika Jimbo la Songea Mjini utafanyika tarehe 20 

Desemba, 2017 

5. Kampeni za Uchaguzi mdogo katika Majimbo ya Singida Kaskazini na Longido 

na Kata za Keza, Kimandolu, Kwagunda, Bukumbi, Kurui na Kihesa zitaanza 

tarehe 19 Desemba, 2017 na kumalizika tarehe 12 Januari, 2018. 

6. Kampeni za Uchaguzi mdogo katika Jimbo la Songea Mjini zitaanza tarehe 21 

Desemba, 2017 na kumalizika tarehe 12 Januari, 2018. 

7. Siku ya uchaguzi katika Majimbo ya Singida Kaskazini, Longido na Songea Mjini 

na Kata za Keza, Kimandolu, Kwagunda, Bukumbi, Kurui na Kihesa itakuwa 

tarehe 13 Januari, 2017. 

Tunavikumbusha Vyama vya Siasa na wadau wote wa uchaguzi wazingatie Sheria, 

Kanuni, Taratibu, Miongozo na Maelekezo yote wakati wa kipindi cha uchaguzi 

mdogo wa majimbo matatu na Kata Sita. 

Imetolewa leo tarehe 02 Desemba, 2017 na; 

 

Mhe. Jaji Mkuu (Mst. Zanzibar) Hamid Mahmoud Hamid  
MAKAMU MWENYEKITI 

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI 
 


