



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI



TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

**MWALIKO WA WATAZAMAJI WA UCHAGUZI MDOGO WA UBUNGE JIMBO
LA TEMEKE, NA UDIWANI KATIKA KATA 46 KWENYE HALMASHAURI
MBALIMBALI TANZANIA BARA**

Kwa mujibu wa kifungu cha 46 (2) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343 na kifungu cha 48 (2) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292, Tume ya Taifa ya Uchaguzi inatarajia kuendesha Uchaguzi Mdogo wa Ubunge katika Jimbo la Temeke na Udiwani katika Kata Arobaini na sita (46) kwenye Halmashauri mbalimbali Tanzania Bara, kujaza nafasi wazi kwenye Jimbo na Kata hizo zilizo wazi kutokana na sababu mbalimbali.

Kwa ajili ya kuweka uwazi katika Uchaguzi huo, Tume ya Taifa ya Uchaguzi kwa kuzingatia Kanuni ya 18 (2) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais na Wabunge za mwaka 2015, inapenda kualika Asasi za Kiraia na Taasisi mbalimbali za ndani zinazotaka kuwa Watazamaji wa Uchaguzi katika Uchaguzi Mdogo unaotarajiwa kufanyika tarehe **19/01/2019**.

Ratiba ya Uchaguzi huo ni kama ifuatavyo:-

Na.	Tukio	Tarehe
1.	Kutoa Fomu za Uteuzi	14 - 20 Desemba, 2018
2.	Siku ya Uteuzi wa Wagombea	20 Desemba, 2018
3.	Kampani za Uchaguzi	21 Desemba, 2018 hadi 18 Januari, 2019
4.	Siku ya Kupiga Kura	19 Januari, 2019

Jimbo litakalofanya Uchaguzi Mdogo ni:-

NA.	MKOA	JIMBO	HALMASHAURI
1	DAR ES SALAAM	Temeke	Manispaa ya Temeke

Kata katika Halmashauri mbalimbali Tanzania Bara.

NA	MKOA	NA	HALMASHAURI	NA	KATA
1.	ARUSHA	1.	Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro	1	Sale
				2	Misigyo
				3	Malambo
				4	Orgosorok
				5	Olorien/Magaiduru
		2.	Halmashauri ya Wilaya ya Arusha	6	Kimnyak
2.	LINDI	3.	Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa	7	Kiranjeraje
				8	Kikole
				9	Pande Mikona
		4.	Halmashauri ya Wilaya ya Liwale	10	Kichonda
				11	Mlembwe
		3.	MANYARA	5.	Halmashauri ya Wilaya ya Babati
13	Magara				

NA	MKOA	NA	HALMASHAURI	NA	KATA
		6.	Halmashauri ya Wilaya ya Kiteto	14	Makame
		7.	Halmashauri ya Wilaya ya Simanjiro	15	Loiborsiret
				16	Ruvu Remit
				17	Naberera
4.	MWANZA	8.	Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba	18	Walla
		9.	Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema	19	Nyampulukano
5.	MOROGORO	10.	Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga	20	Msogezi
		11.	Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero	21	Mtibwa
				22	Tchenzema
				23	Mangae
		12.	Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa	24	Magomeni
6.	DARES SALAAM	13.	Halmashauri ya Manispaa ya Temeke	25	Keko
		14.	Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni	26	Magomeni
7.	KIGOMA	15.	Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu	27	Kitanga

NA	MKOA	NA	HALMASHAURI	NA	KATA
		16	Halmashauri ya Mji wa Kasulu	28	Kigondo
				29	Msambara
		17	Halmashauri ya Wilaya ya Buhigwe	30	Mnyegera
8	KAGERA	18	Halmashauri ya Wilaya ya Bukoba	31	Buhendangabo
				32	Nyakato
				33	Kikomelo
		19	Halmashauriya Wilaya ya Misenyi	34	Kanyigo
		20	Halmashauri ya Wilaya ya Ngara	35	Nyamiaga
9.	RUVUMA	21	Halmashauri ya Mji wa Mbinga	36	Utiri
		22	Halmashauri ya Wilaya ya Songea	37	Mpitimbi
10.	SONGWE	23	Halmashauri ya Wilaya ya Mbozi	38	Ilo
				39	Hasanga
				40	Ihanda
11	MTWARA	24	Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba	41	Nanhyanga
				42	Namikupa
12	DODOMA	25	Halmashauri ya Jiji la Dodoma	43	Dodoma Makulu

NA	MKOA	NA	HALMASHAURI	NA	KATA
13	MARA	26	Halmashauri ya Wilaya ya Serengeti	44	Geitasamo
14	SIMIYU	27	Halmashauri ya Wilaya Bariadi	45	Nkundwabiye
		28	Halmashauri ya Mji wa Bariadi	46	Nyangokolwa

Asasi/Taasisi zinapaswa kuzingatia masharti yafuatayo wakati wa kuwasilisha maombi yao:-

- (i) Anuani Kamili ya Taasisi husika,
- (ii) Anuani ya Makazi ya Ofisi ya Taasisi husika ilipo,
- (iii) Mahali /Sehemu ambapo Taasisi husika inafanya kazi.
- (iv) Shughuli ambazo zinafanywa na Taasisi husika kwa mujibu wa Hati ya Usajili
- (v) Kutaja sehemu ambazo Asasi/Taasisi inataka kufanya zoezi hilo la Utazamaji.
- (vi) Kutaja idadi ya watu ambao Taasisi / Asasi itawatumia katika zoezi hilo pamoja na taarifa zao.
- (vii) Kutaja majina na namba za simu za viongozi wa Taasisi husika kama yalivyoandikwa katika Hati za Usajili wa Taasisi.
- (viii) Ikiwa Taasisi inahusisha Watendaji wa Kimataifa wawili lazima wawe watanzania.
- (ix) Kuambatanisha nakala/kivuli cha hati ya Usajili wa Taasisi husika.
- (x) Kuambatanisha nakiala / kivuli cha Katiba ya Taasisi / Asasi husika.

Vilevile, Taasisi zitakazopewa vibali vya kuwa Watazamaji zitapaswa kuzingatia Mwongozo kwa watazamaji wa ndani na wa Kimataifa ulioandaliwa na Tume kwa mujibu wa kanuni ya 24 ya kanuni za Uchaguzi wa Rais na Wabunge na Kanuni ya 20 ya Kanuni za Uchaguzi wa Madiwani za mwaka 2015

Maombi ya kuwa Watazamaji wa Uchaguzi yatapaswa kuwasilishwa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Makao Makuu kwa anuani ifuatayo:-

Mkurugenzi wa Uchaguzi,
Tume ya Taifa ya Uchaguzi,
Posta House, Ghorofa ya 7,
Mtaa wa Ghana/Ohio,
S. L. P. 10923,

DAR ES SALAAM.

Maombi yatatakiwa kuwasilishwa si zaidi ya tarehe 14 Desemba, 2018.